CRV Banner
Ying Auto
CRV Banner
CR-V Club

อยากติดกล้องส่องหลังเพิ่มจากศูนย์ รถรุ่น 2.0 S

มีปัญหา อยากซื้อรถ อยากซ่อมรถ หาอู่ หาอะหลั่ย หาความรู้ตั้งแต่เครื่องเครายันเรื่องเพลา มาทางนี้ มีคนคุย

Moderators: ShinJung, atagito, DDCRV, OAKLEY, jang, asaza

อยากติดกล้องส่องหลังเพิ่มจากศูนย์ รถรุ่น 2.0 S

Postby gamgifb » 02/06/2013 4:09 pm

ขอสอบถามพี่ ๆ ด้วยค่ะ จองรถรุ่น 2.0 s แล้วอยากติดกล้องส่องหลังเพิ่มของแท้ศูนย์
เซลบอกว่าถ้าติดเพิ่มแล้ว ประกัน 3 ปี แสนโล จะหมดประกันทันที อย่างงี้สมควรติดหรือไม่ค่ะ

การติดกล้องถอยหลังให้ประโยชน์มากไหมค่ะ หรือว่ามีเซนเซอร์ 2 จุด ก็เพียงพอ

ขอคำแนะนำสมาชิกใหม่ด้วยค่ะ ขอบพระคุณค่ะ
gamgifb
CR-V ใบขับขี่ชั่วคราว

Has thanked: 4 times
Have thanks: 0 time

Re: อยากติดกล้องส่องหลังเพิ่มจากศูนย์ รถรุ่น 2.0 S

Postby buraphaboy » 02/06/2013 5:06 pm

เอ HONDA เข้ามีขายเป็น Accessories นี่นา แล้วจะหมดประกันได้ยังไง เซลล์มั่วละ

ให้ 2 ทางเลือกครับ

1. ติดของศูนย์ เบิกของแท้แหละ ราคา 6,900 บาท รหัส Part 08A77-T0A-700 (หยิบโบร์ชัวร์ Modulo มาให้เซลล์อ่านเลยครับ)
2. ไปร้านเครื่องเสียง ติดของ Kenwood หรือ Panasonic ราวๆ 7 พันบาท ย้ำว่า ขอ 2 ยี่ห้อนี้เท่านั้น พวกราคาถูก ของจีนแดง ไต้หวัน ไม่เอานะ ห่วยยย ... 2 ยี่ห้อที่ผมว่า อาจจะแพงกว่าของศูนย์หน่อย แต่ชัดกว่าครับ

ส่วนเรื่องจำเป็นไหม? คงแล้วแต่คุณครับ G3 ผมเอง ไม่ติดอะไร ใดๆ ทั้งสิ้นครับ เซนเซอร์ผมก็รำคาญ ส่วนกล้องเหรอ มันต้องมีจอ 2DIN แต่ผมไม่ชอบเสียงของพวก 2DIN น่ะครับ ฟังเพลงไม่เพราะ ก็เลยไม่ติดมันเลยสักอย่างครับ
buraphaboy
CR-V ใบขับขี่ค้างคืน

Has thanked: 10 times
Have thanks: 373 times

Re: อยากติดกล้องส่องหลังเพิ่มจากศูนย์ รถรุ่น 2.0 S

Postby gamgifb » 02/06/2013 6:48 pm

พี่ขอบคุณค่ะ พอดีติดอุปกรณ์เพิ่มหลายอย่างมาก เป็นของแท้ศูนย์
ทั้งหมด พอจะสั่งกล้องเจอเซลพูดแบบนี้ ว่าการติดกล้องเกี่ยวกับเรื่อง
ระบบไฟ ถ้ามีปัญหาเรืี่องระบบไฟขึ้นมา ศูนย์จะไม่รับประกัน

พรุ่งนี้จะลองคุยกับเซลอีกคนดูค่ะ
gamgifb

Postby buraphaboy » 02/06/2013 7:38 pm

gamgifb wrote:พี่ขอบคุณค่ะ พอดีติดอุปกรณ์เพิ่มหลายอย่างมาก เป็นของแท้ศูนย์
ทั้งหมด พอจะสั่งกล้องเจอเซลพูดแบบนี้ ว่าการติดกล้องเกี่ยวกับเรื่อง
ระบบไฟ ถ้ามีปัญหาเรืี่องระบบไฟขึ้นมา ศูนย์จะไม่รับประกัน

พรุ่งนี้จะลองคุยกับเซลอีกคนดูค่ะ

http://www.hondaaccess.co.th/pdf/Crv.pdf

หัวข้อ safety ชุดติดตั้งกล้องมองหลัง ครับ ... ในโบร์ชัวร์ระบุชัดว่า สามารถติดตั้งกับ CR-V 2.0S ได้ครับ Print ไปให้เซลล์ดูก็ได้ครับ
buraphaboy

Postby seeker » 03/06/2013 6:38 am

ยืนยันตามคุณบูรพาบอยครับ
ให้ติดของ0 ให้เลย ตอนรับรถ แถมส่วนกล้องก็รับประกัน 3 ปีเท่าอายุรถด้วยครับ

ไม่งั้นคุณโทรหาลูกค้าสัมพันธ์เข้าไปถาม แล้วบอกชื่อเซลล์ที่คุณติดต่อๆปด้วยนะครับ :P
รณรงค์การตั้งกระทู้ให้ถูกห้อง
seeker

Has thanked: 41 times
Have thanks: 37 times

Postby maxx044 » 03/06/2013 1:20 pm

ศูนย์ที่ผมออกเค้าก็ไม่ได้บอกว่าจะหมดประกันนะ
อาจจะขู่ไว้ในกรณีที่ไปติดของเทียบรึปล่าว ในกรณีนี้อาจเป็นข้ออ้างในการไม่รับประกันระบบไฟได้
ของแท้มันราคาซะขนาดนั้น ตอนผมสั่งยังต้องเซ็นเอกสารการสั่งจองของแต่งเลย
(ปกติของแต่งอื่นไม่ต้องเซ็น เซลล์บอกว่า ที่ให้เซ็นเพราะว่าถ้าเกิดผมไม่เอาขึ้นมาเซลล์เค้าเอาไปปล่อยต่อลำบาก)

รถผมเป็นรถคันแรกของศูนย์นี้ที่ต้องการติดกล้องมองหลังช่างเลยบอกว่าขอเวลาศึกษาคู่มือสักสองสามวัน
การใช้งานก็ไม่มีปัญหาอะไร รถผมมีทั้ง sensor สองจุด ทั้งกล้องหลัง ใช้งานสะดวกดีครับ
เวลาที่ต้องการถอยหลังในที่แคบๆ ช่วยได้เป็นอย่างดีทีเดียว
maxx044

Has thanked: 1 time
Have thanks: 6 times

Postby earn008 » 03/06/2013 5:38 pm

ทําไมไม่ออก 2.0 e ไปเลยละครับเพิ่มอีกหน่อยเดียวได้ กล้องหลัง ไฟตัดหมอก เบาะไฟฟ้า แอร์ออโต้ แม็กสวยกว่า แค่นี้ก์คุ้มแล้ว
earn008

Has thanked: 0 time

Postby gamgifb » 04/06/2013 11:45 am

สรุปเป็นว่า ไม่รับประกันระบบไฟที่ต่อกล้องเพิ่ม แต่ตัวกล้องรับประกัน แต่วันที่จองรถคุยกับเซล
ได้ยินว่าระบบไฟทั้งหมดไม่รับประกัน ก็ยัง งงๆ อยู่ตัดสินใจไม่ติดแล้วกันค่ะ :cry:

คุณ earn008 : อยากได้เหมือนกันค่ะ รุ่น E แต่งบสุดแล้วได้เท่านี้อ่ะค่ะ :mrgreen:
gamgifb

Postby buraphaboy » 04/06/2013 3:44 pm

gamgifb wrote:สรุปเป็นว่า ไม่รับประกันระบบไฟที่ต่อกล้องเพิ่ม แต่ตัวกล้องรับประกัน แต่วันที่จองรถคุยกับเซล
ได้ยินว่าระบบไฟทั้งหมดไม่รับประกัน ก็ยัง งงๆ อยู่ตัดสินใจไม่ติดแล้วกันค่ะ :cry:

คุณ earn008 : อยากได้เหมือนกันค่ะ รุ่น E แต่งบสุดแล้วได้เท่านี้อ่ะค่ะ :mrgreen:

กล้องศูนย์ มันมาพร้อมชุดสายไฟทั้งหมดครับ คุณแค่จับเสียบปลั๊กอย่างเดียว เข้าใจว่า ศูนย์คงไม่รู้เรื่องล่ะครับ งานนี้โทรหาลูกค้าสัมพันธ์ของ สนญ. ก็ได้ครับ ไม่มีปัญหาหรอกครับ
buraphaboy

Postby seeker » 04/06/2013 4:13 pm

gamgifb wrote:สรุปเป็นว่า ไม่รับประกันระบบไฟที่ต่อกล้องเพิ่ม แต่ตัวกล้องรับประกัน แต่วันที่จองรถคุยกับเซล

0 ไหนครับ ของผมอะไรที่ติดเพิ่ม นอกจากประกันไม่หมดแล้ว ยังได้รับประกัน 3 ปี เท่าตัวรถเลยครับ
รณรงค์การตั้งกระทู้ให้ถูกห้อง
seeker

Has thanked: 41 times
Have thanks: 37 times

Return to --- คุยคุ้ยรถ ---