Lamina Films
Ying Auto
CRV Banner
CR-V Club

ทุกท่าน คิดยังไงกับการเปลี่ยนโฉมใหม่!!!!

มีปัญหา อยากซื้อรถ อยากซ่อมรถ หาอู่ หาอะหลั่ย หาความรู้ตั้งแต่เครื่องเครายันเรื่องเพลา มาทางนี้ มีคนคุย

Moderators: ShinJung, atagito, DDCRV, OAKLEY, jang, asaza

ทุกท่าน คิดยังไงกับการเปลี่ยนโฉมใหม่!!!!

Postby t5omkung » 05/09/2011 7:10 pm

คือว่าผมจะออกรถใหม่ แต่ยังชั่งใจกับเจ้าตัวใหม่ที่กำลังจะมา และไม่รู้ว่าจะแบบไหน หาที่แน่นอนไม่ได้ กลัวหลายๆอย่าง ผมอยากขอข้อเสนอแนะจากชาว Crv ด้วยคับ เพราะว่ารถซื้อมา ต้องผ่อนอีกนาน เห็นเค้าว่ากันว่า จะมาเดือนตุลาคมนี้ ใช่หรือป่าวคับ?
t5omkung
CR-V ใบขับขี่ชั่วคราว

Has thanked: 0 time
Have thanks: 0 time

Re: ทุกท่าน คิดยังไงกับการเปลี่ยนโฉมใหม่!!!!

Postby OAKLEY » 05/09/2011 7:27 pm

t5omkung wrote:คือว่าผมจะออกรถใหม่ แต่ยังชั่งใจกับเจ้าตัวใหม่ที่กำลังจะมา และไม่รู้ว่าจะแบบไหน หาที่แน่นอนไม่ได้ กลัวหลายๆอย่าง ผมอยากขอข้อเสนอแนะจากชาว Crv ด้วยคับ เพราะว่ารถซื้อมา ต้องผ่อนอีกนาน เห็นเค้าว่ากันว่า จะมาเดือนตุลาคมนี้ ใช่หรือป่าวคับ?

ไม่ใช่ตุลาคมนี้แน่นอน กว่าจะขายจริงในบ้านเราน่าจะเป็นอย่างน้อยกลางปีหน้าครับ
Image
เยี่ยมชมน้องเผือก CLICK ที่รูปครับ !! / ร่วมรณรงค์สมัครสมาชิก LOGIN พูดคุยถามตอบใน WEB เสียเวลานิดเดียวไม่ยากเลย !!
OAKLEY
CR-V ใบขับขี่ค้างคืน

Has thanked: 150 times
Have thanks: 240 times

Re: ทุกท่าน คิดยังไงกับการเปลี่ยนโฉมใหม่!!!!

Postby buraphaboy » 05/09/2011 7:38 pm

ครับ น่าจะราวกลางปีหน้าครับ

รถรุ่นใหม่ออกมา ปัญหาเรื่องการประกอบ ปัญหาจุกจิกต่างๆยังค่อนข้างเยอะนะครับ ถ้าจะรอให้นิ่งขั้นต่ำ 6 เดือนครับ ... ถามว่า คุณรับได้ไหม ถ้าจะจุกจิก แบบที่เข้าศูนย์ช่างก็หาไม่เจอ น่ะครับ ถ้ารับได้ อยากวัดดวง ก็โอเคนะ แต่ผมที่อยู่วงการรถยนต์ ผมขอบายล่ะครับ
buraphaboy

Has thanked: 13 times
Have thanks: 387 times

Postby sayan022 » 05/09/2011 7:44 pm

ผมเคยรอฟอร์จูนเกือบครึ่งปี เฝ้าดูเว็บทุกวัน เห็นภาพหลุดแต่ตอนนั้นไม่สามารถคอนเฟริมได้ว่าเป็นตัวปัจจุบัน และใช่จริงๆด้วย
ผิดหวังครับ คราวนี้มาจอง CR-v และมั่นใจครับว่าชอบจริงๆๆ ถูกใจทั้งรูปลักษณ์และอื่นๆๆโดนใจหมด เคยถามเซลล์ เค้าบอกว่า
ตัวใหม่จะเป็นตัวที่แต่งมาให้ และตัวใหม่จริงๆคงรออีกนาน(โกหกหรือเปล่าไม่รู้) แต่มาถึงวันนี้ รอ...อย่างเดียวคือ เซลล์โทรมาบอก
"รถมาแล้ว"เท่านั้น ไม่เปลี่ยนใจแน่นอน ฟันธง...
sayan022

Has thanked: 1 time
Have thanks: 6 times

Postby crvam12+ » 06/09/2011 8:59 am

รุ่นที่ น่าซื้อที่สุด คือ mimor change ครับ ดีที่สุดในรุ่น
แก้ปัญหาใน รถรุ่น นั้นๆ ได้มากที่สุดเท่าที่จะแก้ได้ (รุ่นนี้แก้ไม่ได้เก็บไว้ แก้ในรุ่นใหม่ครับ)
มีข้อมูลการใช้รถ มากพอที่จะเลือกรุ่นย่อยได้ เช่น
เลือก 2.0 หรือ 2.4 เลือกขับ 2 หรือขับ4
ถึงแม้ ได้ขับรุ่นใหม่ช้า 2-3 ปี แต่ sure กว่าครับ
กว่า g4 จะ minor change คงอีก 3-4ปี ครับ
จะรอไหว ไหมนี่

ปัญหาที่เกิดใหญ่ๆ ที่เคยพบทั่วไปคือ เลือก spec ไม่เหมาะสม เช่น g2 ในรุ่น 2.0 กินน้ำมันมาก กำลังน้อย
และปัญหา part defect

G4 ถ้ามีเทคโนฯ ใหม่ๆ H และ maker ต่างๆคง ทดสอบกันอย่างดีที่สุด แต่เมื่อประกอบเป็นตัวรถ และใช้งาน
ในไทย ร้อน ชื้น ฝุ่น ขรุขระ น้ำท่วม รถติด

ยังไม่รู้ว่า ระหว่างประกัน หรือเมื่อหมดประกันแล้ว จะเป็นอย่างไร
ผมจะบ่น อะไร ไปไหน นี่
crvam12+

Postby ShinJung » 06/09/2011 9:42 am

เรื่อง Model Change .. อยากให้ดูรายละเอียด มากกว่า รูปโฉมครับ ว่าทาง ฮอนด้าได้ปรับเปลี่ยนอะไรไปจาก G3 ในสาระที่สำคัญๆ .. ซึ่งตรงนี้แหละจะเป็นตัวชี้วัดว่า "เราควรจะรอ หรือไม่ อย่างไร?"

SJ
ShinJung

Have thanks: 40 times

Postby golf1829 » 06/09/2011 10:02 pm

รอก่อนครับ....มาแน่นอนสิ้นปี speedtalk true 72 ไม่อยากให้ซื้อรถตกรุ่น
golf1829
มือใหม่หัดขับ
มือใหม่หัดขับ

Have thanks: 0 time

Postby OAKLEY » 07/09/2011 8:22 am

golf1829 wrote:รอก่อนครับ....มาแน่นอนสิ้นปี speedtalk true 72 ไม่อยากให้ซื้อรถตกรุ่น

แล้วถ้าไม่มาหล่ะครับ..หมายถึงจำหน่ายในไทย.. รายการ speedtalk true 72 จะหมดความน่าเชื่อถือเลยนะ :?: :?: :?:
Image
เยี่ยมชมน้องเผือก CLICK ที่รูปครับ !! / ร่วมรณรงค์สมัครสมาชิก LOGIN พูดคุยถามตอบใน WEB เสียเวลานิดเดียวไม่ยากเลย !!
OAKLEY

Has thanked: 150 times
Have thanks: 240 times

Postby papas2505 » 07/09/2011 8:30 am

OAKLEY wrote:
golf1829 wrote:รอก่อนครับ....มาแน่นอนสิ้นปี speedtalk true 72 ไม่อยากให้ซื้อรถตกรุ่น

แล้วถ้าไม่มาหล่ะครับ..หมายถึงจำหน่ายในไทย.. รายการ speedtalk true 72 จะหมดความน่าเชื่อถือเลยนะ :?: :?: :?:

ถูกต้องครับ ถ้า speedtalk true 72 เป็นผู้จัดจำหน่ายเองก็คงจะเชื่อเต็ม 100 พอถึงสิ้นปี ไม่มีรถมาขายในไทยก็คงแจ้งการเลื่อนจำหน่ายกันไปตามระเบียบล่ะครับท่าน
papas2505

Has thanked: 22 times
Have thanks: 23 times

Postby CaZzMaNiaNn » 07/09/2011 10:33 am

OAKLEY wrote:
t5omkung wrote:คือว่าผมจะออกรถใหม่ แต่ยังชั่งใจกับเจ้าตัวใหม่ที่กำลังจะมา และไม่รู้ว่าจะแบบไหน หาที่แน่นอนไม่ได้ กลัวหลายๆอย่าง ผมอยากขอข้อเสนอแนะจากชาว Crv ด้วยคับ เพราะว่ารถซื้อมา ต้องผ่อนอีกนาน เห็นเค้าว่ากันว่า จะมาเดือนตุลาคมนี้ ใช่หรือป่าวคับ?

ไม่ใช่ตุลาคมนี้แน่นอน กว่าจะขายจริงในบ้านเราน่าจะเป็นอย่างน้อยกลางปีหน้าครับ

ตามท่านนี้เลยคับ

หาข้อมูลมาเรื่อยๆอยู่เหมือนกัน ทั้ง เวบไทยและเทศ

บ้านเราคงต้องรอ เมกา / จีน และ ค่อยเปน อาเซียนอ่ะคับ
CaZzMaNiaNn

Have thanks: 8 times

Postby Noo2552 » 07/09/2011 12:38 pm

ShinJung wrote:เรื่อง Model Change .. อยากให้ดูรายละเอียด มากกว่า รูปโฉมครับ ว่าทาง ฮอนด้าได้ปรับเปลี่ยนอะไรไปจาก G3 ในสาระที่สำคัญๆ .. ซึ่งตรงนี้แหละจะเป็นตัวชี้วัดว่า "เราควรจะรอ หรือไม่ อย่างไร?"

SJ

เห็นด้วยกับป๋าชินครับ ลองหาข้อมูลว่า G4 จะมีอ๊อบชันอะไรที่ถูกใจเรามากกว่าG3หรือเปล่า
ถ้ามีแนะนําให้รอ ถ้าไม่มีแนะนําให้ไปต่อรองกับSale ว่ารถใก้ลตกรุ่นแล้ว น่าจะเพิ่มของแถมหรือลดราคาลงได้บ้าง :lol:
Noo2552

Has thanked: 1 time
Have thanks: 3 times

Postby Tor3G » 07/09/2011 2:34 pm

ถ้ารอโฉมสใหม่ก็จะได้เทคโนโลยีใหม่ แต่อาจประสพปัญหาใหม่ๆ ช่างอาจแก้ไขไม่ได้
กว่าจะเข้ามากว่าจะลงตัวผมว่า 2013 ถ้าเงินถึงถอยรุ่นนี้มาใช้ก่อน 3ปี ใกล้หมดประกัน เอาไป turn G4 มาใช้
วันนั้น G4น่าจะลงตัวแล้ว แต่ G5 ก็อาจจะมาจ่อรอออกอีก สินค้าเทคโนโลยี พอใจอยากได้ตอนใหนตัดตอนเอาตรงนั้นเลยดีกว่าผมว่า
Tor3G

Has thanked: 7 times
Have thanks: 2 times

Postby locky » 07/09/2011 5:44 pm

buraphaboy wrote:ครับ น่าจะราวกลางปีหน้าครับ

รถรุ่นใหม่ออกมา ปัญหาเรื่องการประกอบ ปัญหาจุกจิกต่างๆยังค่อนข้างเยอะนะครับ ถ้าจะรอให้นิ่งขั้นต่ำ 6 เดือนครับ ... ถามว่า คุณรับได้ไหม ถ้าจะจุกจิก แบบที่เข้าศูนย์ช่างก็หาไม่เจอ น่ะครับ ถ้ารับได้ อยากวัดดวง ก็โอเคนะ แต่ผมที่อยู่วงการรถยนต์ ผมขอบายล่ะครับ

เจอกับตัวเองเลยครับ jazz ตัวแรกออกมา 2003-04 เห็นด้วยกับคุณบูรพา ครับ เจอเรื่องจุกจิกตลอดครับ การประกอบยังไม่นิ่ง น่าเบื่อครับ เดี๋ยวเป็นโน่นนี่ตลอดครับ
locky

Postby locky » 07/09/2011 7:06 pm

http://www.carbuyer.co.uk/reviews/honda ... cle/review

แค่นี้ก็น่าจะยืนยันการันตีได้แล้วครับ
locky

Postby locky » 07/09/2011 7:09 pm

locky wrote:http://www.carbuyer.co.uk/reviews/honda/cr_v/sports-utility-vehicle/review

แค่นี้ก็น่าจะยืนยันการันตีได้แล้วครับ

http://youtu.be/EuvoHfvPxjE
locky

Next

Return to --- คุยคุ้ยรถ ---